ZOOM FC (for beginners & Zoom lovers)

Discussion in 'Guitar Gears' started by Quạ Đen, Nov 3, 2008.

1. die_for_rock_vn

die_for_rock_vn đầu ngựa mặt trâu

vừa nghía qua thì thấy g5n có hàng switch bank ở dưới khác phục đc nhược điểm g5 <3
  2. thanhtuan1980

thanhtuan1980 New Member

Mới xài con G1Xon mà không rành, nhờ anh em giúp đỡ
  3. die_for_rock_vn

die_for_rock_vn đầu ngựa mặt trâu

Cụ thể là bác cần giúp cái j ạ :3
    thanhtuan1980 likes this.
  4. thanhtuan1980

thanhtuan1980 New Member

Tất tần tật luôn bạn, trước giờ chơi acounstic. mới chuyển qua electric nên chưa biết gì
  5. Hard

Hard Member

Hi,
    Mình đang 1234.. 1234 với con Zoom G1xon thì vợ bật tivi phát tự nhiên loa bị ù luôn. Mình tưởng nguồn tivi ảnh hưởng nên thử không dùng adapter mà dùng pin, loa vẫn ù mặc dù volume đàn đã vặn nhỏ hết cỡ. Tưởng con amp có vấn đề nên mình lấy phone cắm vào vẫn nghe ù chẳng hiểu thế nào. Vô tình cầm con Zoom đi cách xa tivi tầm 4 mét thì hết bị ù, mang gần lại tivi lại bị ù. Tivi nhà mình là tivi màn hình CRT chứ không phải LCD/LED.
    Các bác dùng fuzz có gặp tình trạng tương tự không? Nếu có thì có cách khắc phục gì khác là phải di chuyển fuzz đi chỗ khác?
    Thân ái.
  6. aiduaemve

aiduaemve New Member

ai đang sài g1xon cho e xin 1 số tiếng thông dụng như clean,metal, lead, wah... e mới chơi nên chưa rành về căn tiếng lắm. e cảm ơn ạ
  7. superkurt

superkurt New Member

Nhờ bác nào pro chỉ giúp cách chỉnh tiếng clean trong zoom G1xon với.
    Mình lấy patch mặc định trong phơ để đánh nhưng tiếng clean rất bé, quá chênh lệch khi chuyển sang tiếng Dist. Chọn mấy chục patch trong bank B,C.. để đánh mà hầu như volume cực nhỏ. Chỉnh level patch lên hết cỡ cũng không to hơn là mấy.
    Không biết làm sao nữa. Nhờ các bác chỉ giúp.
  8. congnhan12c4a

congnhan12c4a New Member

Có thể giải thích chữ N đó có nghĩa gì ko Bro

Share This Page